วันจันทร์ ที่ ๑๕ กรกฎาคม ๒๕๖๗ ดร.ธงชัย คำปวง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพะเยา เขต ๑
เป็นประธานในพิธีเปิดการจัดกิจกรรมการแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี ๒๕๖๗ ระดับกลุ่มโรงเรียนดอกคำใต้ ๑ โดยมี นายคณุวัฒน์ สมบูรณ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านจำไก่
ประธานกลุ่มโรงเรียนดอกคำใต้ ๑ กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ต่อประธานในพิธี ซึ่งมี ผู้บริหารสถานศึกษา คณะครูและนักเรียน กลุ่มโรงเรียนดอกคำใต้ ๑ เข้าร่วมในพิธีเปิดการแข่งขันในครั้งนี้ ณ ศูนย์การเรียนรู้ภาษาไทย
โรงเรียนบ้านร่องจว้า สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพะเยา เขต ๑
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293658_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293660_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293735_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293736_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293737_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293738_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293739_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293740_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293741_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293742_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293743_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293744_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293745_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293746_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293747_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293748_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293749_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293750_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293751_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293752_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293753_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293754_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293755_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293756_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293757_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293758_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293759_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293760_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293762_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293764_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293765_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293766_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293768_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293769_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293770_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293771_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293772_0-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/07/293773_0-300x225.jpg)