วันพุธ ที่ ๑๙ มิถุนายน ๒๕๖๗ ดร.ฐิตพัฒน์ สตางค์จันทร์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่
การศึกษาประถมศึกษาพะเยา เขต ๑ ปฏิบัติราชการแทน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่
การศึกษาประถมศึกษาพะเยา เขต ๑ ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม การขับเคลื่อนกิจกรรมส่งเสริมและพัฒนาการพูด อ่าน เขียน ภาษาไทย ผู้เรียนในสังกัด ร่วมกับสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดพะเยา
และสำนักงานเหล่ากาชาดจังหวัดพะเยา ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๗ โดยมี นางขวัญเรือน ยะกะจาย
รองนายกเหล่ากาชาดจังหวัดพะเยา ,นางธมนวรรณ คำเรือง ,นางสาวรัตนาภรณ์ เผ่าฟู ศึกษานิเทศก์ สพป.พะเยา เขต ๑ และ ดร.คัชรินทร์ มหาวงศ์ ,ดร.ปาลิตา สุขสำราญ ศึกษานิเทศก์ ศึกษาธิการจังหวัดพะเยา ร่วมลงพื้นที่นิเทศในครั้งนี้ ณ โรงเรียนอนุบาลพะเยา
และโรงเรียนบ้านแม่กา สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพะเยา เขต ๑
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_พัฒนาการอ่านกับกาชาด-อนุบาลพะเยา_240619_1-300x200.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_พัฒนาการอ่านกับกาชาด-อนุบาลพะเยา_240619_2-300x200.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_พัฒนาการอ่านกับกาชาด-อนุบาลพะเยา_240619_3-300x200.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_พัฒนาการอ่านกับกาชาด-อนุบาลพะเยา_240619_4-300x200.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_พัฒนาการอ่านกับกาชาด-อนุบาลพะเยา_240619_5-300x200.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_พัฒนาการอ่านกับกาชาด-อนุบาลพะเยา_240619_6-300x200.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_พัฒนาการอ่านกับกาชาด-อนุบาลพะเยา_240619_7-300x200.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_พัฒนาการอ่านกับกาชาด-อนุบาลพะเยา_240619_8-300x200.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_พัฒนาการอ่านกับกาชาด-อนุบาลพะเยา_240619_9-300x200.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_พัฒนาการอ่านกับกาชาด-อนุบาลพะเยา_240619_10-300x200.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_พัฒนาการอ่านกับกาชาด-อนุบาลพะเยา_240619_11-300x200.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_พัฒนาการอ่านร่วมกับกาชาด-บ้านแม่กา_240619_1-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_พัฒนาการอ่านร่วมกับกาชาด-บ้านแม่กา_240619_2-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_พัฒนาการอ่านร่วมกับกาชาด-บ้านแม่กา_240619_3-225x300.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_พัฒนาการอ่านร่วมกับกาชาด-บ้านแม่กา_240619_4-300x225.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_พัฒนาการอ่านร่วมกับกาชาด-บ้านแม่กา_240619_5-300x225.jpg)