วันพฤหัสบดี ที่ ๑๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ ดร.ธงชัย คำปวง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพะเยา เขต ๑ มอบหมายให้ นายชนธัญ ติ๊บเมืองมา รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพะเยา เขต ๑ นำคณะข้าราชการและเจ้าหน้าที่
ร่วมกิจกรรม “สพฐ. รวมใจภักดิ์ เรารักกรมสมเด็จพระเทพฯ” เป็นวันที่ ๒
แต่งกายโทนสีม่วง โดยพร้อมเพรียงกัน เพื่อเป็นการเทิดพระเกียรติและ
แสดงพลังความจงรักภักดีต่อสถาบันอันเป็นที่รักและเทิดทูนของปวงชนชาวไทย
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_ถ่ายรุปเสื้อม่วง_240216_1-300x200.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_ถ่ายรุปเสื้อม่วง_240216_2-300x200.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_ถ่ายรุปเสื้อม่วง_240216_3-300x200.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_ถ่ายรุปเสื้อม่วง_240216_4-300x200.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_ถ่ายรุปเสื้อม่วง_240216_5-300x200.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_ถ่ายรุปเสื้อม่วง_240216_6-300x200.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_ถ่ายรุปเสื้อม่วง_240216_7-300x200.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_ถ่ายรุปเสื้อม่วง_240216_8-300x200.jpg)
![](https://www.pyo1.go.th/site/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_ถ่ายรุปเสื้อม่วง_240216_9-300x200.jpg)